Gia đình tôi đang sử dụng đường truyền thuê bao Internet hộ gia đình, nay tôi muốn sử dụng đường truyền trên để cung cấp trò chơi điện tử công cộng có được không?

08/09/2017

Xuân Hòa-Lập Thạch

Trả lời:

Theo quy định tại Khoản 2 Điều 36 Nghị định 72/2013/NĐ-CP ngày 15/7/2013 của Chính phủ quy định quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet  và thông tin trên mạng:  Chủ điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng “ được cung cấp dịch vụ truy nhập Internet khi đã ký hợp đồng đại lý Internet với doanh nghiệp cung cấp dịch vụ truy nhập Internet”.

Điểm d Khoản 3 Điều 2 Nghị định 174/2013/NĐ-CP ngày 13/ 11/2013 của Chính phủ quy định sử phạt vi phạm hành chính lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện: phạt tiền từ 5 triệu đến 10 triệu  đồng đối với điểm truy nhập Internet công cộng không có có hợp đồng đại lý”; ngoài ra còn chịu hình thức phạt bổ sung “ đình chỉ hoạt động  từ 01 đến 03 tháng đối với hành vi vi phạm trên”.

Như vậy để được cung cấp trò chơi điện tử công cộng ngoài các quy dịnh về điều kiện hoạt động, quyền và nghĩa vụ  của điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng được ban hành tại Nghị định 72/2013/NĐ-CP ngày 15/7/2013 của Chính phủ, anh/chị còn phải ký hợp đồng đại lý Internet với doanh nghiệp cung cấp dịch vụ truy nhập Internet.

 

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ - SỞ THÔNG TIN VÀ TRUYỀN THÔNG TỈNH VĨNH PHÚC
Giấy phép xuất bản số: 23/GP-TTĐT ngày 30/3/2016 của Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử
Trưởng ban biên tập: Trần Gia Long, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: số 396 đường Mê Linh, phường Khai Quang, thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc
Bản quyền: Thuộc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Vĩnh Phúc
Mọi chi tiết xin liên hệ:Điện thoại:0211.3846.464 Fax: 0211.3846.488E-mail: sotttt@vinhphuc.gov.vn