Hiện tôi đang công tác tại Đài phát thanh huyện đã được 15 năm, mã ngạch là tuyên truyền viên, chức danh chuyên môn trong hợp đồng làm việc là phóng viên, biên tập. Vậy tôi có được xét cấp thẻ Nhà báo không?

26/04/2021

Hồng Tuyến - Vĩnh Tường 

Trả lời: 

Theo quy định tại khoản 5, Điều 26 Luật Báo chí năm 2016 thì đối tượng được xét cấp thẻ nhà báo ở đài truyền thanh, truyền hình cấp huyện gồm: phóng viên, biên tập viên, người phụ trách công tác phóng viên, biên tập.

Ngoài đáp ứng quy định về đối tượng xét cấp thẻ, đồng thời cần bảo đảm điều kiện, tiêu chuẩn được xét cấp thẻ nhà báo quy định tại khoản 2, Điều 27 Luật Báo chí năm 2016.

Các tin đã đưa ngày:
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ - SỞ THÔNG TIN VÀ TRUYỀN THÔNG TỈNH VĨNH PHÚC
Giấy phép xuất bản số: 134/GP-TTĐT ngày 04/8/2020 của Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử
Trưởng ban biên tập: Ông Nguyễn Bá Hiến, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông Vĩnh Phúc
Địa chỉ: số 396 đường Mê Linh, phường Khai Quang, thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc
Bản quyền: Thuộc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Vĩnh Phúc
Mọi chi tiết xin liên hệ :Điện thoại:0211.3846.464Fax: 0211.3615.777 E-mail: sotttt@vinhphuc.gov.vn